![SK241223-1.jpg](/2023/PublishingImages/Trang/Gan-1000-nguoi-tham-du-su-kien-phat-dong-ngay-chay-vi-suc-khoe-toan-dan-va-giai-viet-da-bao-hai-duong-lan-thu-30/SK241223-1.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng cờ lưu niệm cho các lực lượng tham dự sự kiện
Đồng chí Lê Văn Hiệu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy: Nguyễn Thị Ngọc Bích, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; Nguyễn Quang Phúc, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Nguyễn Đức Tuấn, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Lê Đình Long, Bí thư Thành ủy Hải Dương; Hoàng Quốc Thưởng, Bí thư Thành ủy Chí Linh và đồng chí Nguyễn Minh Hùng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo một số sở, ngành, địa phương, nhà tài trợ, cùng gần 1.000 người tham dự sự kiện.
Phát biểu khai mạc sự kiện, đồng chí Nguyễn Quý Trọng, Tổng Biên tập Báo Hải Dương, Trưởng Ban Tổ chức giải cho biết, nhiều năm qua, Báo Hải Dương đã phối hợp với các đơn vị tổ chức giải việt dã Báo Hải Dương với mong mong muốn đóng góp vào sự phát triển của thể thao Hải Dương cũng như đóng góp vào việc rèn luyện sức khỏe toàn dân. Sau khoảng thời gian gián đoạn vì ảnh hưởng dịch bệnh Covid-19, năm nay, Giải việt dã Báo Hải Dương đã tổ chức trở lại với quy mô lớn hơn trước. Sự có mặt của đông đảo các lực lượng, vận động viên, cổ động viên cho thấy sự hưởng ứng mạnh mẽ của cộng đồng đối với phong trào thể thao, vì mục tiêu phát triển bền vững của thể thao Hải Dương.
![SK241223-2.jpg](/2023/PublishingImages/Trang/Gan-1000-nguoi-tham-du-su-kien-phat-dong-ngay-chay-vi-suc-khoe-toan-dan-va-giai-viet-da-bao-hai-duong-lan-thu-30/SK241223-2.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh, lãnh đạo các sở, ban, ngành, địa phương tham gia chạy hưởng ứng
Sau lễ khai mạc, các đồng chí lãnh đạo tỉnh, lãnh đạo các sở, ban, ngành, địa phương; các khối: lực lượng vũ trang, người cao tuổi, phụ nữ, vận động viên thành tích cao, học sinh... đã xuống đường chạy hưởng ứng và cổ vũ các vận động viên thi đấu các nội dung của Giải việt dã Báo Hải Dương lần thứ 30.
![SK241223-3.jpg](/2023/PublishingImages/Trang/Gan-1000-nguoi-tham-du-su-kien-phat-dong-ngay-chay-vi-suc-khoe-toan-dan-va-giai-viet-da-bao-hai-duong-lan-thu-30/SK241223-3.jpg)
Các vận động viên nam lứa tuổi thanh niên xuất phát cự ly thi đấu 5km
Tham gia Giải việt dã Báo Hải Dương lần thứ 30 "Cùng Sacombank chạy vì sức khỏe cộng đồng" năm nay có 272 vận động viên thuộc các đội tuyển điền kinh 12 huyện, thành phố, thị xã. Các vận động viên thi đấu 12 nội dung gồm 6 nội dung đồng đội nam, nữ và 6 nội dung cá nhân nam, nữ theo 3 lứa tuổi: nhi đồng, thiếu niên và thanh niên. Lứa tuổi nhi đồng, các vận động viên chạy cự ly 1,5 km; lứa tuổi thiếu niên, các vận động viên chạy cự ly 3km; lứa tuổi thanh niên: nam chạy cự ly 5 km, nữ chạy cự ly 3km.
![SK241223-4.jpg](/2023/PublishingImages/Trang/Gan-1000-nguoi-tham-du-su-kien-phat-dong-ngay-chay-vi-suc-khoe-toan-dan-va-giai-viet-da-bao-hai-duong-lan-thu-30/SK241223-4.jpg)
Vận động viên cán đích đầu tiên nội dung cá nhân nam lứa tuổi thiếu niên
Kết thúc giải, với tổng 111 điểm, thị xã Kinh Môn giành cờ nhất toàn đoàn; TP Hải Dương giành cờ nhì toàn đoàn với 221 điểm; không có cờ ba toàn đoàn.
Ở nội dung đồng đội nam: nhất lứa tuổi thanh niên thuộc về TP Chí Linh; đoàn của TX Kinh Môn nhất lứa tuổi thiếu niên và lứa tuổi nhi đồng.
Tương tự, ở nội dung đội đội nữ: nhất lứa tuổi thanh niên thuộc về TP Hải Dương; đoàn của TX Kinh Môn tiếp tục nhất lứa tuổi thiếu niên và lứa tuổi nhi đồng.
![SK241223-5.jpg](/2023/PublishingImages/Trang/Gan-1000-nguoi-tham-du-su-kien-phat-dong-ngay-chay-vi-suc-khoe-toan-dan-va-giai-viet-da-bao-hai-duong-lan-thu-30/SK241223-5.jpg)
Đại diện Ban Tổ chức giải trao cờ, cúp nhất toàn đoàn cho thị xã Kinh Môn, cờ nhì toàn đoàn cho TP Hải Dương
Ở nội dung cá nhân, vận động viên Nguyễn Văn Sáng (TP Hải Dương) về nhất nội dung nam thanh niên cự ly 5 km, vận động viên Nguyễn Thị Phượng (TP Hải Dương) nhất nội dung nữ thanh niên cự ly 3 km; vận động viên vận động viên Nguyễn Minh Tuấn (Kinh Môn) nhất nội dung thiếu niên nam cự ly 3 km, vận động viên Phạm Thị Hải Yến (TP Hải Dương) nhất nội dung thiếu niên nữ cự ly 3 km; vận động viên Nguyễn Long Nhật (Thanh Hà) về nhất nội dung nhi đồng nam cự ly 1,5 km, vận động viên Trần Thị Bảo Thi (Kinh Môn) về nhất nội dung nhi đồng nữ cự ly 1,5 km.