Dự và phát biểu giao nhiệm vụ có Phó Bí thư Ban cán sự Đảng, Phó Viện trưởng Thường trực Viện kiểm sát nhân dân tối cao Nguyễn Huy Tiến; Phó Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Triệu Thế Hùng
Đồng chí Nguyễn Huy Tiến, Phó Viện trưởng Thường trực VKSND tối cao trao quyết định bổ nhiệm và tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Mạnh Vỹ
Phát biểu tại buổi lễ, các đồng chí: Phó Viện trưởng Thường trực Viện Kiểm sát nhân dân tối cao Nguyễn Huy Tiến và Chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương Triệu Thế Hùng chúc mừng đồng chí Nguyễn Mạnh Vỹ và nhấn mạnh đây là niềm vinh dự, cũng là trách nhiệm cao.
Các đồng chí lãnh đạo đề nghị Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Hải Dương và cá nhân đồng chí tân Phó Viện trưởng Nguyễn Mạnh Vỹ không ngừng xây dựng, củng cố khối đại đoàn kết, đề cao kỷ luật, kỷ cương. Đồng chí Tân Phó Viện trưởng cần không ngừng tu dưỡng, rèn luyện, phấn đấu, thể hiện được trí tuệ, bản lĩnh của người cán bộ kiểm sát “công minh, chính trực, khách quan, thận trọng, khiêm tốn” như lời Chủ tịch Hồ Chí Minh đã dạy; hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần “xây dựng nền tư pháp trong sạch, vững mạnh, dân chủ, nghiêm minh, bảo vệ công lý, phục vụ nhân dân, phụng sự Tổ quốc” như Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng đề ra.
Đồng chí Triệu Thế Hùng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương phát biểu tại buổi lễ trao quyết định bổ nhiệm
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Nguyễn Mạnh Vỹ, tân Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hải Dương cảm ơn sự quan tâm, đào tạo, bồi dưỡng của Ban cán sự đảng, Lãnh đạo VKSND tối cao, Tỉnh ủy Hải Dương và các thế hệ Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh; cảm ơn sự giúp đỡ, phối hợp đồng bộ của các đồng nghiệp, các ban, ngành hữu quan để đồng chí có được bước trưởng thành như ngày hôm nay. Đồng chí hứa trên cương vị mới sẽ tiếp tục phấn đấu, rèn luyện, đoàn kết cùng tập thể Lãnh đạo và công chức trong đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao phó.